บุคลากรและหมายเลขโทรศัพท์

ฝ่ายอำนวยการ กองการเจ้าหน้าที่ กรมการพัฒนาชุมชน

ชื่อ-นามสกุล หน้าที่ความรับผิดชอบ เบอร์โทรศัพท์
นายสมภพ หิรัญศิริวัฒน์ หัวหน้ากลุ่มงาน 02-141-6168
นางสาวจิตราภร งามสิทธิ์  – 02-141-6167
นางสาวพัชนีพร ศิริ  – 02-141-6390
นายชัชชัย กล่อมเกลา  – 02-141-3058
นางสาววรรณภา ชมกรด  – 02-141-6179

กลุ่มงานวางแผนอัตรากำลัง กองการเจ้าหน้าที่ กรมการพัฒนาชุมชน

ชื่อ-นามสกุล หน้าที่ความรับผิดชอบ เบอร์โทรศัพท์
นายเฉลิมพงษ์ หัตถา หัวหน้ากลุ่มงาน 02-141-6169
นายณัฐพงษ์ โพธิ์ศรี  – 02-141-6194
นายสุขุม ธรรมประทีป  – 02-141-6192
นายสามภพ ศิริจันทรางกูร  – 02-141-6198
นายชลิต นพรัตน์  – 02-141-6204

กลุ่มงานสรรหาและประเมินผล กองการเจ้าหน้าที่ กรมการพัฒนาชุมชน

ชื่อ-นามสกุล หน้าที่ความรับผิดชอบ เบอร์โทรศัพท์
นายปราโมทย์ ฉายศรี หัวหน้ากลุ่มงาน 02-141-6181
นางสุภาวดี สุขคำ
  • การคัดเลือกข้าราชการประเภทวิชาการ ระดับเชียวชาญ
  • การคัดเลือกข้าราชการประเภทอำนวยการ ระดับสูง
  • การคัดเลือกข้าราชการประเภทบริหาร ระดับสูง
 02-141-6173
นายกิตติศักดิ์ แก้วบันดิษฐ์
  • การคัดเลือกข้าราชการประเภททั่วไป ระดับชำนาญงาน
  • การคัดเลือกข้าราชการประเภทวิชาการ ระดับชำนาญการพิเศษ
  • การสรรหาพนักงานราชการ
  • การคัดเลือกข้าราชการเข้าหลักสูตรพัฒนาสมรรถนะด้านการบริหาร (นบพ.)
02-141-6174
นายธนภัทร เป้งทอง
  • การคัดเลือกข้าราชการประเภทอำนวยการ ระดับต้น
  • การประเมินผลการปฏิบัติราชการ
02-141-6379
นายณัฐพงษ์ โพธิ์ศรี
  •  การจัดทำตัวชี้วัดผู้บริหาร
02-1416180
นายพิเศษ นันต๊ะหม่น
  • การคัดเลือกข้าราชการประเภท ระดับชำนาญการ
  • การคัดเลือกบุคคลให้ได้รับเงินเพิ่มสำหรับตำแหน่งที่มีเหตุพิเศษ
    ของตำแหน่งนิติกร (พ.ต.ก.)
  • การคักเลือกบุคคลให้ได้รับเงินประจำตำแหน่ง
02-141-6200
นายกฤษดาพงษ์ ศรีเข้ม
  • การคัดเลือกข้าราการเข้ารับการอบรมหลักสูตรของหน่วยงานภายนอก
  • การคัดเลือกข้าราชการเข้าสู่ระบบราชการผู้มีผลสัมฤทธิ์สูง
  • การคัดเลือกนักเรียนทุนรัฐบาล
02-141-6384
นางสาวธันยนันท์ ชาญตะบะ
  • การคัดเลือกข้าราชการเพื่อเปลี่ยนสายงานกรณีที่สอบแข่งขันได้
  • การขอใช้บัญชีผู้สอบแข่งขันได้
  • การคัดเลือกคนพิการเข้ารับราชการ
 02-141-2675

กลุ่มงานบรรจุแต่งตั้ง

ชื่อ-นามสกุล หน้าที่ความรับผิดชอบ เบอร์โทรศัพท์
นางสาวสุขนันทิพย์ ศรีสมวงษ์ หัวหน้ากลุ่มงาน 02-141-6171
นางสาวลัดดาวัลย์ วุ่นบำรุง
  • แต่งตั้งข้าราชการประเภทบริหาร,อำนวยการ
  • แต่งตั้งข้าราชการประเภทวิชาการ ระดับชำนาญการ
    ระดับชำนาญการพิเศษ, ระดับเชี่ยวชาญ
  • จัดทำหลักเกณฑ์แนวทางการบริหารงานบุคคล
02-141-6177
นางสาวนันทวัน กังวาลวงศ์
  • งานวิชาการ ฝึกอบรม/ประชุม/สัมนา/ipa
    และงานตามคำรับรองปฏิบัติหน้าที่ราชการ
  • การทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการ
  • งานเกี่ยวกับพนักงานราชการและลูกจ้างประจำ
02-141-6196
นางสาวเพ็ญนภา วรรณทอง
  • บรรจุและแต่งตั้งข้าราชการประเภทวิชาการ ระดับชำนาญการ
    และระดับปฏิบัติการ
  • บรรจุและแต่งตั้งข้าราชการประเภททั่วไป
  • ดำเนินการเกี่ยวกับนักเรียนทุน/ข้าราชการผู้มีผลสัมฤทธิ์สูง (HiPPS)
02-141-6176
นายธีรวรรณ วังใน
  • การโอนข้าราชกา
  • การบรรจุกลับ/ลาออกของข้าราชการ
  • ให้ข้าราชการช่วยราชการนอกสังกัด
  • ควบคุมระบบ HR E-service (ขอโอน)
02-141-6378
นางสาวเพชรชมพู เสวตสมบูรณ์
  • การแก้ไขบัญชีถือจ่ายเงินเดือนข้าราชการ/ลูกจ้างประจำ (จ.18)
  • การเปลี่ยนสายงานข้าราชการจากประเภททั่วไปเป็นประเภทวิชาการ
  • การปรับเงินเดือนตามคุณวุฒิการศึกษา
02-141-6175

กลุ่มงานทะเบียนประวัติและบำเหน็จความชอบ

ชื่อ-นามสกุล หน้าที่ความรับผิดชอบ เบอร์โทรศัพท์
นายสริห์ หอมหวล หัวหน้ากลุ่มงาน 02-141-6172
นายบุญเลิศ สายทอง
  • เงินเดือนข้าราชการ
  • งานประเมินผลการปฏิบัติงานเพื่อประกอบการพิจารณา
    ความดีความชอบ
  • งานถือจ่ายบัญชีเงินเดือนและค่าจ้างประจำ
  • การจัดสรรเงินรางวัลประจำปี
02-141-6187
นายสุรวุฒิ เพ็ชรมนต์
  • ทะเบียนประวัติ ก.พ.7
  • การลาของข้าราชการและลูกจ้างประจำ
  • เวลาราชการทวีคูณของข้าราชการและลูกจ้าง
02-141-6183
นางสมใจ คมกริส
  • หนังสือรับรองเงินเดือนข้าราชการ
  • แก้ไขเปลี่ยนแปลง ชื่อ-นามสกุล
  • กบข. กสจ.
  • การเบิกจ่ายตรง สวัสดิ์การรักษาพยาบาลข้าราชการ ของกรมบัญชีกลาง
  • บัตรข้าราชการ ลูกจ้าง
  • ข้าราชการและลูกจ้างประจำได้รับเงินเพิ่มพิเศษสำหรับการสู้รบ (พ.ส.ร.)
02-141-6182
นางสาวศิริรัตน์ โลหะประภากุล
  • การเลื่อนขั้นค่าจ้างลูกจ้างประจำ
  • ลูกจ้างได้รับเงินค่าตอบแทนพิเศษ
  • ข้าราชการและลูกจ้างประจำได้รับเงินค่าครองชีพชั่วคราว
  • พนักงานราชการได้รับเงินค่าครองชีพชั่วคราว
02-141-6188
นายณัฐภัทร ไชยขันธ์
  • สืบค้น แก้ไขเปลี่ยนแปลง ก.พ. 7
02-141-6184
นางสาวกาญจนวดี แซ่อื้อ
  • การเสนอขอพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์
    และเหรียญจักรพรรดิมาลา
  • การขอพระราชทานเพลิงศพ
02-141-6185
นายปริยภพ สมจันทร์
  • ระบบสารสนเทศทรัพยากรบุคคลระดับกรม (DPIS)
02-141-6413
นางสาวธิติมา รักวงษ์
  • การประกาศเกียรติคุณข้าราชการ/ลูกจ้างประจำ
    ที่ปฏิบัติงานมีผลงานดีเด่น/สร้างสรรค์/ซื่อสัตย์
  • การคัดเลือกข้าราชการพลเรือนดีเด่น ก.พ. (ครุฑทองคำ)
  • การประกาศเกียรติคุณข้าราชการ/ลูกจ้างประจำ
    ที่มีอายุครบ 25 ปีบริบรูณ์
  • การประกาศเกียรติคุณข้าราชการ/ลูกจ้างประจำ
    ที่ครบเกษียณอายุราชการ
  • การคัดเลือกเพชรน้ำเอกในวงราชการ
  • การคัดเลือกข้าราชการที่เป็นศิษย์เก่าสถาบันต่างๆ
02-141-6191
นายกวี สิทธิชัย
  • ระบบฐานข้อมูลระบบสารสนเทศทรัพยากรบุคคลระดับกรม (DPIS)
  • พัฒนาระบบสารสนเทศการบริหารทรัพยากรบุคคล
02-141-6190

กลุ่มงานเสริมสร้างวินัยและพิทักษ์ระบบคุณธรรม

ชื่อ-นามสกุล หน้าที่ความรับผิดชอบ เบอร์โทรศัพท์
นายคมสิทธิ์ สุริยวรรณ หัวหน้ากลุ่มงาน 02-141-6170
นางวราพรรณ บุญวัฒน์  – 02-141-6203
นายอเนชา พรหมมา  – 02-141-6197
นายธิติมา รักวงศ์  – 02-141-6193
นายสุภารี บุญนฤธี  – 02-141-6201
(Visited 5 times, 1 visits today)